Lớp YA, đại học Y-Dược Huế

Join the forum, it's quick and easy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Để lớp thân thiết hơn
by giotnang Wed Jun 01, 2011 3:02 pm

» thông điêp yêu thương
by gumihotn Sun May 29, 2011 10:41 pm

» Nổi đâu (một bài hát rất ý nghĩa)
by jin_pyn Tue May 17, 2011 6:51 pm

» bài giảng hệ thần kinh trung ương
by Admin Thu Apr 28, 2011 10:43 pm

» Cách tính sai số
by CrystalTear Thu Mar 24, 2011 6:01 pm

» NHUNG LOI NOI XUAT PHAT TU TRAI TIM
by diuyd Sun Mar 06, 2011 3:05 pm

» bài giảng giải phẫu cơ chi trên, chi dưới của Phạm Đăng Diệu [rất hay]
by diuyd Sun Mar 06, 2011 2:50 pm

» vui cùng câu chuyên Nước mắm hâm
by gianggiangonline Fri Feb 25, 2011 3:09 pm

» CHUAN BI CHO DAU NAM
by trumnbk Wed Feb 09, 2011 10:13 am

» Lời chúc cuối năm của admin
by Admin Wed Jan 26, 2011 10:13 pm

Top posters
Admin (54)
Chuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! I_vote_lcapChuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! I_voting_barChuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! I_vote_rcap 
hellboy (48)
Chuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! I_vote_lcapChuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! I_voting_barChuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! I_vote_rcap 
^.^ CHÂU LOAN ~.~ (36)
trumnbk (10)
CrystalTear (8)
jin_pyn (5)
giotnang (3)
diuyd (3)
loptruong (3)
gianggiangonline (2)

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Chuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!!

2 posters

Go down

Chuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! Empty Chuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!!

Bài gửi by hellboy Sun Jan 16, 2011 9:43 am

Sắp được nghỉ tết rồi nhêy, mà nghỉ tết xong là đi học quân sự, haizz, cho nên tui phải viết bài này nhằm mục đích động viên, khuyến khích cũng như đe dọa tinh thần ba kon chút ít gọi là quà cuối năm của admin, hehe sợ vài bữa nghỉ tết ko rảnh lên post dc Razz

Trích dẫn 1 bạn đã phát biểu
"mình bắt đầu đi vào vấn đề chính mà các tân sinh viên đang rất quan tâm ngoài việc học ra,đó là việc đi học quân sự.
trước tiên,chúng ta tự hỏi đi học quân sự để làm gì,câu trả lời rất đơn giản:
-Học để rèn luyện cơ thể
-Rèn luyện tính tự giác cho những năm học sau
- Là 1 công dân, phải biết yêu nước, biết ít nhiều về "binh pháp", hoặc đơn giản hơn - để biết cha ông ta đã làm gì, làm như thế nào?
- Kết nối bè bạn.....
có thể có nhiều mục đích nữa,nhưng tóm lại vẫn là nên đi học quân sự.nhưng,điều mà tôi muốn nói không đơn giản như thế,cách đây khoảng 2 tháng,tôi đã đọc trên dantri.com đã từng viết về kỳ học quân sự của sinh viên nhật..có thể nói là không có chỗ chê,và cũng không gióng là tập một tí nào.
tôi tin chắc rằng tất cả các đấng nam nhi rất mong muốn khoác lên mình chiếc áo quân đội,đc cầm súng thể hiện sức mạnh của mình,và thế là 2 tuần học quân sự của khóa 09 dành cho một số khoa đã kết thúc.tổng kết thu đc như sau:
khi ra đi:quần áo sạch sẽ,tâm hồn trong sáng,không manh bệnh tật gì...nói chung là rất ổn.ok
hết 2 tuần quân sự về:quần áo bẩn thỉu(chắc là không mang xà phòng,nõ là dân sạch sẽ,nên chú ý tắm rửa lắm),thất vọng về kỳ học(có thể chỉ số IQ thằng nè thấp,không học đc gì),còn cơ thể thì,lắm bệnh quá,có cả bệnh ghẻ nữa...(chắc thằng nè vào đó ham chơi nên ít tắm mà).
"
ui, đọc nghe cũng gê nhêy,hihi tất nhiên uim đi học quân sự có phải đi chơi đâu mà, ko thể sướng được, nhưng theo mình thấy, huế có học quân sự ko wa hoàn hảo nhưng vẫn tốt hơn so với đà nẵng hihi, nếu lớp mình đi sớm thì có thể kiếm phòng tốt, nước thì chak cũn thảm nhưng phòng sach thi ok rui, nên cun ko đến nỗi mang bệnh đâu nên pa kon khỏi lo, hehe điều có cái nổi mụn tràn lan, đã được chứng nhận ui Laughing
tiếp nữa, theo tui thấy lớp mình nhiều pa kon ở xa nên ko pit, chứ mình nên lạp những bạn thân nhau thành một tiểu đội, những đứa thân nhau ý để dễ ở chung vs lại còn giúp đỡ nhau, chơi cũng vui nữa, an uống gì thì hùn tiền lại mua ăn với nhau, hey vui nghen, lúc đó đùng wen admin nha kaka, như thế sẽ rất thuận lợi cho các bạn đó, con học tập thì đa số là lăn lộn sa trường, vui thì vui nhưng mệt thì wa mệt, đến khi về thì người ao xanh thành áo đen lun, hehe giống như trên kia phát biểu kìa, ui ma thui, nói dài dòng, phát biểu wa trớn, đợi tói đó sẽ biết, chỉ có điều nghe nói vui lém, pa kon chuẩn bị tinh thần ăn tết dài hạntieeop ở phú bài nha , good luck!
hellboy
hellboy
Admin
Admin

Chuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!! Empty Re: Chuẩn bị đi học quân sự pa kon ơi!!!

Bài gửi by CrystalTear Thu Jan 20, 2011 10:32 pm

gứm thật mày bỏ bao lâu để ghi bài này đó Very Happy
miêu tả rất chi tiết và sống động
rất chân thực và bổ ích
nhất là cái chổ sống thành tiểu đội đó Very Happy
CrystalTear
CrystalTear

- Similar topics